เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สถิติการใช้งานฟอรั่ม:
จำนวนตอบกระทู้ทั้งหมด: 101,059
จำนวนหัวข้อทั้งหมด: 10,102
จำนวนสมาชิกทั้งหมด: 3,723
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำอวยพรจาก...ทองใส ทับถนน  (อ่าน 10360 ครั้ง)
ออนซอน
หนุ่มเมืองดอกบัว..อุบลราชธานี
Administrator
สมาชิกรุ่นบุกเบิก

จิตพิสัย: 166

:-:-: Webmaster :-:-:

« เมื่อ: 18 เมษายน 2007 »

คลิปวีดีโอ คำอวยพร เนื่องในวันสงกรานต์
(ได้มีโอกาสไปเยี่ยมเยียมพ่อใหญ่ทองใส ทับถนน มือพิณคู่บารมีของเพชรพิณทอง)

<a href="http://www.onsorn.com/bin/tongsai50.wmv" target="_blank">http://www.onsorn.com/bin/tongsai50.wmv</a>

ถ่ายภาพโดย หน่อง เยลลโล่สตูดิโอ
ผสมเสียงโดย  ออนซอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เมษายน 2007 โดย ออนซอน » บันทึกการเข้า

หนุ่มอีสาน...ลูกหลานเมืองดอกบัว..อุบลราชธานี
หนุ่มนากระแซง
VIP Member

จิตพิสัย: 246

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 เมษายน 2007 »

แล้วละครที่กำลังออกอากาศช่อง 7 อยู่ตอนนี้ พ่อใหญ่ทองใส มีส่วนด้วยไหมครับ เพราะเนื้อเรื่องเกี่ยวกับพิณด้วย
อีกอย่างลุงนพดลก็แสดง เมื่อวานมีลุงแนบโผล่มาอีก แล้วพ่อใหญ่ทองใสก็เคยไปออกรายการของเวิร์คพอยด้วย
BaBoon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 เมษายน 2007 »

เสียงพิณม่วนเนาะคับ  ฟังแล่วคึดฮอดบ้าน
ออนซอน

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2007 »

แล้วละครที่กำลังออกอากาศช่อง 7 อยู่ตอนนี้ พ่อใหญ่ทองใส มีส่วนด้วยไหมครับ

คงไม่ล่ะครับ  เพราะแกเล่นละครไม่เป็น  Wink

หนุ่มอีสาน...ลูกหลานเมืองดอกบัว..อุบลราชธานี
ออนซอน

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2007 »

แล้วละครที่กำลังออกอากาศช่อง 7 อยู่ตอนนี้ พ่อใหญ่ทองใส มีส่วนด้วยไหมครับ เพราะเนื้อเรื่องเกี่ยวกับพิณด้วย
อีกอย่างลุงนพดลก็แสดง เมื่อวานมีลุงแนบโผล่มาอีก แล้วพ่อใหญ่ทองใสก็เคยไปออกรายการของเวิร์คพอยด้วย

มีโอกาสได้สอบถามจากพ่อใหญ่ทองใสเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา (๖ พ.ค.) ครับ
ออนซอน : เป็นหยั่งเฒ่าพ่อคือบ่ได่เล่นเป็น "ครูพิณ" ล่ะเฒ่าพ่อ  คือเอาลุงแนบมาเล่น
ทองใส : อาจารย์นพดลเพิ่นว่า อย่าเล่นเถาะ  มันงบบ่หลายมันบ่คุ้มดอก

theawa61
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2008 »

ขอความอนุเคราะห์ผมอยากได้ไฟล์พิณคับ
เด็กชายร.ร วารินชำราบ
ช่วยส่งให้ผมหน่อยผมกำลังหัดเล่นพิณที่
aod-seraz.a1@hotmail.com
ชัยยะ สารคาม
ฟ้าสาง...ที่ฝั่งโขง
VIP Member
สมาชิกบ้านออนซอน

จิตพิสัย: 50

ฟ้ายังมีฝน...เกิดเป็นคน...ต้องมีความหวัง..!

ระบบปฏิบัติการ:
Windows XP Windows XP
บราวเซอร์:
Microsoft Internet Explorer 7.0 Microsoft Internet Explorer 7.0

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009 »

สวัสดีครับ ท่าน เว็บมาสเตอร์  แห่ง บ้านออนซอน
ผมอยากได้ เบอร์โทร. ที่สามารถติดต่อ อ.ทองใส  ทับถนน ครับ หรือที่อยุ่ ที่สามารถติดต่อ ได้สะดวก ครับ
ไม่ทราบว่า มีหรือเปล่าครับ   
เนื่องจาก จะไป เรียน  ดีด พิณ กับ  พ่อใหญ่ ทองใส  ครับ

ชัยยะ  สารคาม

ขอบคุณครับ
ผู้ว่าการบ้านออนซอน
VIP Member

จิตพิสัย: 95

ระบบปฏิบัติการ:
Windows XP Windows XP
บราวเซอร์:
Microsoft Internet Explorer 7.0 Microsoft Internet Explorer 7.0

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009 »

สวัสดีครับ ท่าน เว็บมาสเตอร์  แห่ง บ้านออนซอน
ผมอยากได้ เบอร์โทร. ที่สามารถติดต่อ อ.ทองใส  ทับถนน ครับ หรือที่อยุ่ ที่สามารถติดต่อ ได้สะดวก ครับ
ไม่ทราบว่า มีหรือเปล่าครับ   
เนื่องจาก จะไป เรียน  ดีด พิณ กับ  พ่อใหญ่ ทองใส  ครับ

ชัยยะ  สารคาม

ขอบคุณครับ

โทรติดต่อหาผมได้ครับ ..

เยี่ยมชม Website ห้องบันทึกเสียง .  www.yellowstudio.us

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์