เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สถิติการใช้งานฟอรั่ม:
จำนวนตอบกระทู้ทั้งหมด: 101,059
จำนวนหัวข้อทั้งหมด: 10,102
จำนวนสมาชิกทั้งหมด: 3,723
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มด อุบลมณี  (อ่าน 71160 ครั้ง)
สาวอุบล
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 »

รบกวน อีกครั้งค่ะไม่ทราบว่า คุณdv-sound   ออน MSM ไหมคะ
เพราะว่า จะส่งไฟล์ ให้เลยค่ะ น่าจะเร็วกว่า แล้วก็มีงานเพลง " น้องไหม่ไต่ดาว " อีก 4 คน ที่รวมอยู่กับอัลบั้ม ของน้องมดด้วยค่ะ  4 สาว กับ 1 หนุ่ม ฝากไว้ในอ้อมใจพี่น้องแหน่เด้อค่ะ

อัลบั้มชุดนี้ มี 5 คน นำกัน

1 สาวจาก เขื่องใน  " มด  อุบลมณี "
1 สาวจาก  อำนาจ   " ข้าวทิพย์ ธิดาดิน "
2 สาว  จากนครพนม " เอิ้นขวัญ กัญญา "   และ "  น้องนิ้วก้อย กัญณิกา "
สุดท้าย หนุ่ม ผู้มากด้วยความสามารถ จากลุ่มน้ำโขง " ภู  ศรีวิไล "

dv-sound
Jr. Member
**

จิตพิสัย: 0

คนใต้..ใจดีมีน้ำใจ ห่วงใย ปรารถนาดี (นี้คือ djคนจน

« ตอบ #26 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 »

ยินดีและเต็มใจครับ  ขออนุญาตก๊อปแจกตามวิทยุชุมชนด้วยนะครับ เฉพาะเพลงที่การให้เชียร์นะครับ......มีโอกาสเดินสายใต้ อย่าลืมโทรมานะครับ dj เกียรติศักดิ์  คนเดม ครับ 087-2855725
สาวอุบล
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 »

ว่า จะส่งไฟล์ให้ ยังไม่เห็น   คุณdv-sound  ออน เลยค่ะ
ช่วงนี้ ทัวร์ ภาคอิสาน อยู่ค่ะ คิดว่าน่าจะมีโอกาส ไปค่ะ
ยังไง  ก็ขอบคุณมาก ๆ  อีกซักครั้ง นะคะ
สาวอุบล
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 30 มีนาคม 2008 »

ตอนนี้ สาวมด อุบลมณี  บันทึกเสียงงานเพลงที่ 2 เสร็จเรียบร้อยค่ะ ( นาฬิการวงข้าว )

เดี๋ยวว่างๆ สิเอามาสู่ฟังเด้อค่ะ รู้สึกมื้อนี่ ( 30 มีนาคม ) สิมีคอนเสริตอยู่อุบล ด้วยนะ ไผไปเบิ่งกะถ่ายรูปมาฝากแหน่เด้อค่ะ
ออนซอน
หนุ่มเมืองดอกบัว..อุบลราชธานี
Administrator
สมาชิกรุ่นบุกเบิก

จิตพิสัย: 166

:-:-: Webmaster :-:-:

« ตอบ #29 เมื่อ: 30 มีนาคม 2008 »

ตอนนี้ สาวมด อุบลมณี  บันทึกเสียงงานเพลงที่ 2 เสร็จเรียบร้อยค่ะ ( นาฬิการวงข้าว )

เดี๋ยวว่างๆ สิเอามาสู่ฟังเด้อค่ะ รู้สึกมื้อนี่ ( 30 มีนาคม ) สิมีคอนเสริตอยู่อุบล ด้วยนะ ไผไปเบิ่งกะถ่ายรูปมาฝากแหน่เด้อค่ะ

จะรอฟังครับ

อ้าว... เข้ามาช้าไป  คอนเสริตที่ไหนครับ

หนุ่มอีสาน...ลูกหลานเมืองดอกบัว..อุบลราชธานี
nancy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 »

[เพลงเพราะมากๆๆๆ เราชอบนะ อ้อ ยินดีด้วยนะมดที่ได้ออกเทป

เราชื่อเเนนนะเรียนที่นารีนุกูลรุ่นเดียวกะมด  เราเป็นเพื่อนเเป้งร่ำนางรำนะ  พอดีเราดูรายการคลื่นซ่าคลื่นเเซ่บ เราได้ยินว่านักร้องคนนี้มาจากอุบล  โรงเรียนนารีนุกูล เเนนดีใจมากเลย  เเละก้อเลย นึกขึ้นได้ว่า  อ้อ.......มดที่เป็นนักร้องวงโปงลาง เเนนก้อเลยโทรถามหญิง  เเละก้อถามเเป้ง  ถามเปีย  ก้อเลยได้คำตอบที่ว่า   มดนี่เเหละที่เเนนจำได้

เเนนขอให้มดมีเเฟนคลับมากๆๆนะ  เเละเป็นที่รักของทุกคนจ้าเพื่อนสาว..............
สมชายทุมอาริยะ
VIP Member
Sr. Member

จิตพิสัย: 12

« ตอบ #31 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 »

แน่ะที่แท้ก็คนรู้จักกันแถวๆนี้ทั้งนั้นเน๊าะนะครับ ไม่อยากมารู้จักคนแถวกำแพงเพชรมั้งหรือครับ

ฒาฬา ซุขั่ยโฑ
Producer MixGM_EDIT
VIP Member
Hero Member

จิตพิสัย: 34

« ตอบ #32 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 »

ขอไฟมิดี้โด่นโด้ย!!  Angry Angry

อยากได้เหมือนกันครับท่านพี่...
ฝากทำหน่อยซิครับ  Afro

ออกรายเดือนค่าย ตาโบมิสิก แล้ว... Grin
tores 2523
สมาชิกบ้านออนซอน
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2008 »

Afro
ฐิติพร
อัปมา อัปภริยา ลาภา
Jr. Member
**

จิตพิสัย: 6

« ตอบ #34 เมื่อ: 23 กันยายน 2008 »

เพลงเพราะมากเลยครับ  เนื้อเพลงกินใจมากครับ นักร้องเสียงหวานปนเศร้าๆ ฟังทีแรกผมนึกว่าต่าย อรทัย ร้องเสียอีก    Afro Afro

หุ่นไม่ให้  แต่ใจมันรัก
พร ไทอีสาน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2008 »

ฝากถึงสาว...อุบล ส่งเพลงมาซิครับ เดี๋ยวเปิดเชียร์ให้ทางสถานนี แนวเสียงคล้าย ต่าย อรทัย ไม่แน่อาจติดชาร์ททางใต้ก็ได้...เป็นกำลังใจให้ 100%
mangpor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 »

มด อุบลมณี เก่งมากได้ฟังเพลงของเธอครั้งแรกแล้วรู้สึกอยากเห็นหน้าพอได้เห็นแล้วความรู้สึกไม่ต่างไปจากที่เห็น ต่าย อรทัย ยังไงยังงั้นเลย
รู้ว่าจบปริญญาตรีจากรั้วรามคำแหงด้วย แต่ไม่รู้ว่าสาขาอะไรใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ ยิ่งรู้สึกดีมากขึ้นที่รู้ว่าเพลงที่เธอร้องเป็นเพลงที่คนที่อยู่หนองคายเขียนให้
เพราะมากครับ เก่งทั้งคนเขียนและคนร้อง
want_to_learn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2008 »

มดน่ารักจัง เสียงก็เพราะมากจ้า ออกแนว ๆ ต่าย อรทัย เลย
ว่าแต่ว่า มดหน้าตาคุ้น ๆ นะ
แต่จำไม่ได้ว่า เคยประกวดร้องเพลงด้วยกันหรือเปล่าน๊อ
เราก็ชอบประกวดร้องเพลงตอนเป็นนักเรียน แล้วก็นักศึกษา
(แต่ตอนนี้จบมาหลายปีแล้ว แต่ยังไม่แก่นะ เรียกว่า เกิดก่อนเฉย ๆ)
มดรุ่นเดียวกับเราหรือเปล่าน๊อ หรือว่ารุ่นน้องคะ

ขอให้มดประสบความสำเร็จมาก ๆ นะคะ
เป็นที่รักของแฟนเพลง และขอให้อัลบั้มขายดี ทะลุล้านตลับเน้อ

จาก..  คนไกลบ้าน....
อืม..ลืมบอกไป ตอนนี้ เรามาเรียนภาษาที่อเมริกา ตอนนี้เริ่มหนาวแล้ว
คิดฮอดบ้านมาก ๆ เลย Sad   Sad  (ที่สำคัญ ส้มตำ แซ่บมาก ๆ เลยเด้อ)
แต่พอได้เข้ามาเว็บนี้ ก็ชื่นใจขึ้นเยอะ เพราะได้ฟังเสียงหวาน ๆ ของสาวอุบล คนสวย
พูดไปพูดมา ก็เสียดายเหมือนกัน เพราะเคยมีหลายคนมาติดต่อไปทำอัลบั้ม
แต่ก็... เราเลือกเส้นทางนี้เอง  Undecided  Sad
ตอนนี้ ก็ขอเป็นกำลังใจให้สาวมดแล้วกันเด้อ
yumyai
มีของมาต้อน ย้อนมีความคิดถึง....
*

จิตพิสัย: 2

ความอ่อนหวาน ทำให้ผมอ่อน...ระทวย

« ตอบ #38 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2009 »

ยังเป็นตาฮักคือเก่าน้อ จากหนุ่มน้อยหน้ามนต์คนบ้านป่าข่า บ้านใกล้กัน  ติดร้านค้านั่นนา
บ่าวขะนะ
คนอุบลฯ อยู่สกลฯ
VIP Member

จิตพิสัย: 2

14

« ตอบ #39 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2009 »

วันพรุ่งนี้(9 ก.พ.) ทราบว่าศิลปินจากแกรมมี่จะไปร่วมคอนเสิร์ตที่วัดป่าจันทราวาสบ้านก่อเอ้ ในงานมี
ทอดผ้าป่า ประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุด้วย  เด้อจ้า  คร่าวๆ น่าจะมี ต่าย  อรทัย. ศร  สินชัย, ดอกอ้อ  ทุ่งทอง, มนต์แคน  แก่นคูน, ไผ่  พงศธร, มด  อุบลมณี,ภู  ศรีวิไล,วงคนมอ ฯลฯ
shiwei
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009 »

มด เป็นคนที่สวยมากๆๆครับ ร้องเพลงก็เพราะนะครับ  เป็นแฟนเพลงคนหนึ่งนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ
tik-tik
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010 »

Wink Wink Wink
ติดตามผลงานพี่มดตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้ฟังเพลง
ฝากตัวฝากใจไว้ด้วยอีกคนนะจ้ะ..tik
e-mail:tik-sasi28@hotmail.com
ออนซอน

ระบบปฏิบัติการ:
Windows XP Windows XP
บราวเซอร์:
Safari Safari

« ตอบ #42 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010 »

เมื่อวาน (๒๔ ก.ค. ๕๓) ได้รับโทรศัพท์สายด่วนจากครูสังข์ว่า มดมา พร้อมแจ้งพิกัดให้ทราบ
ผมไม่รอช้าครับ รีบบึ่งไปยังศูนย์ OTOP ของ อบจ อุบลราชธานี ทันที

ตามภาพครับ

กระทบไหล่ซะหน่อย

ณ วันนี้มดยังน่ารัก และนิสัยดีครับ

หนุ่มอีสาน...ลูกหลานเมืองดอกบัว..อุบลราชธานี
อู๊ด โคจร
VIP Member

จิตพิสัย: 146

คนลำ'มาศ พลัดถิ่น (You'll never drunk alone)

บราวเซอร์:
Chrome 5.0.375.99 Chrome 5.0.375.99

« ตอบ #43 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010 »

งามแท่น้อ  อิดสาเด๊ ได้ถ่ายรูปคู่กับ ผู้จบผู้งาม คักอี่หลี

คนอีสานบ่ลืมถิ่น กินข้าวเหนียวใช้มือ
ออนซอน

บราวเซอร์:
Safari Safari

« ตอบ #44 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010 »

งามแท่น้อ  อิดสาเด๊ ได้ถ่ายรูปคู่กับ ผู้จบผู้งาม คักอี่หลี

ขี่ฮ้ายแต่ผมนี่ล่ะครับ  Grin

VIP Member
Sr. Member

จิตพิสัย: 12

บราวเซอร์:
Chrome 5.0.375.99 Chrome 5.0.375.99

« ตอบ #45 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 »

แล้วเค้ามีแฟนหรือว่าคนรักหรือยังล่ะนะครับ น่าอิจฉาหนอ คนผู้งามคือจะบ่มีคนมาจีบหรอกมั้ง คงคิดเหมือนผมคือกลัวอกหัก

บ่าวลำชี
: เกิดมาลุย
*

เกิดมาลุย

Windows 7/Server 2008 R2 Windows 7/Server 2008 R2
บราวเซอร์:
Microsoft Internet Explorer 8.0 Microsoft Internet Explorer 8.0

« ตอบ #46 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010 »

ยู้ซ่อยกันเด้อพี่น้องบ้านเฮา  เสียงก็เพราะ คนก็สวย อิอิ

ลูกผู้ชายใจเกินร้อย
ปอดอ้อยซ้อย
หนุ่มน้อยเมืองอุบล (บ่าวอุบล  คนเขื่องใน)
บ่าวลำชี
: เกิดมาลุย
*

เกิดมาลุย

Windows 7/Server 2008 R2 Windows 7/Server 2008 R2
บราวเซอร์:
Microsoft Internet Explorer 8.0 Microsoft Internet Explorer 8.0

« ตอบ #47 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010 »

อาจารย์ครับ ผมอัพโหลดรูปบ่ได้ บอกวิธีแหน่ครับ ขอบคุณครับ

************ออนซอน***************

สมาชิกใหม่ ๆ ยังแนบไฟล์ในกระทู้ไม่ได้ครับ

แนะนำไปฝากภาพที่นี่ครับ http://www.uppicweb.com/mass.php
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤศจิกายน 2010 โดย ออนซอน » บันทึกการเข้า

ลูกผู้ชายใจเกินร้อย
ปอดอ้อยซ้อย
หนุ่มน้อยเมืองอุบล (บ่าวอุบล  คนเขื่องใน)
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์