เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สถิติการใช้งานฟอรั่ม:
จำนวนตอบกระทู้ทั้งหมด: 101,059
จำนวนหัวข้อทั้งหมด: 10,102
จำนวนสมาชิกทั้งหมด: 3,723
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มด อุบลมณี  (อ่าน 71169 ครั้ง)
ออนซอน
หนุ่มเมืองดอกบัว..อุบลราชธานี
Administrator
สมาชิกรุ่นบุกเบิก

จิตพิสัย: 166

:-:-: Webmaster :-:-:

« เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2008 »

มด  อุบลมณี
นักร้องสาวจากอำเภอเขื่องใน จังหวัดอุบลราชธานี

แบบว่าได้มีโอกาสเจอน้องมดในงานคอนเสิร์ตดอกบัวเกมส์  ในฐานะที่เรารู้จักและคุ้นเคยกัน
น้องมดเลยฝากเพลงมาให้ฟัง และก็ฝากพี่น้องบ้านออนซอน  ช่วยสนับสนุนด้วยนะครับ

น้องใหม่ไต่ดาว ''มด อุบลมณี'' ชื่อจริง  มัลลิกา กิ่งแก้ว หรือ มด ลูกสาวคนเดียวของ ครูจำเนียร กิ่งแก้ว บ้านป่าข่า ต.นาคำ อ.เขื่องใน จ.อุบลราชธานี ในหลายเวทีการประกวดรู้จักเธอในฐานะตัวจริงคนหนึ่ง พ่อ-แม่ฟูมฟักนำมาฝากครูสลา คุณวุฒิ ตั้งแต่เรียนชั้น ป.5 รอเวลาจนเรียนจบปริญญาตรีจาก ม.รามคำแหง จึงบรรจุเป็นน้องใหม่ไต่ดาวคนต่อมา และด้วยลีลาการร้องที่โดดเด่น และเคยเป็นนางไห ในวงโปงลางของ ร.ร.นารีนุกูล จ.อุบลราชธานี เมื่อสมัยเรียนมัธยม ครูสลาจึงให้นามในการร้องเพลงว่า มด อุบลมณี ในชุดนี้เธอร้องเพลง ลบเบอร์ลบใจ ที่น้องใหม่ฯ ผู้พี่ ภู ศรีวิไล เขียนให้ และอีกเพลง คือ นาฬิการวงข้าว ที่ครูสลา คุณวุฒิ เขียนเพื่อเปิดช่องโชว์ลูกคออีสาน และออกลีลาร่ายรำอย่างเต็มที่

เพลงลบเบอร์ลบใจ
ชุด น้องใหม่ไต่ดาว
สังกัด แกรมมีโกลด์

<a href="http://www.onsorn.com/song/swf/lobberlobjai-mod.swf" target="_blank">http://www.onsorn.com/song/swf/lobberlobjai-mod.swf</a>

แอบโทรหาอ้าย  ในมื่อสุดท้ายของเฮา
ก่อนน้องซิพ้อวันเศร้า  ก่อนเฮาจำต้องจบกัน
ขอฟังเสียง  คนฮักที่เคยร่วมฝัน
พรุ่งนี้แล้วน้อซิกลั้น  ใจลาบ่มารบกวน

หลีกทางให้อ้าย  เลือกคนที่ใช่กว่าน้อง
ลบรอยที่เคยเกี่ยวข้อง  จากใจบ่ให้คืนหวน
แอบโทรหา  หวังว่าคงบ่รบกวน
อยากฟังคำลาม่วน ม่วน เป็นเสียงสุดท้ายของใจ

ลบเบอร์ถิ่มสา อย่าโทรหาแม้ว่าคิดฮอด
ดับไฟฮักเฮาให้มอด  จากวันนี้เป็นต้นไป
อย่าให้แฟนเห็น  ชื่อน้องค้างจอพี่ชาย
นี่คือคำขอเคลียร์ใจ  เพื่อฮักอ้ายไร้เสี้ยนปัญหา

ขอสิทธิ์ฟังเสียง  ของอ้ายก่อนเป็นของเพิ่น
ก่อนเขาคนนั้นซิเอิ้น  อ้ายสู่ประตูวิวาห์
บ่กล้ามางาน  ย่านแฟนอ้ายเคืองสายตา
ขอเว้าตามสายสั่งลา  สุขเถอะนะแฟนของผู้อื่น

อันนี้เป็น Facebook ของหนูมดครับ https://www.facebook.com/ubonmanee
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กุมภาพันธ์ 2014 โดย ออนซอน » บันทึกการเข้า

หนุ่มอีสาน...ลูกหลานเมืองดอกบัว..อุบลราชธานี
นายเอ
Nikon
VIP Member

จิตพิสัย: 79

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 »

ผมฟัง 94.75 อยู่เมื่อไม่กี่วันดีเจพูดถึงนักร้องท่านนี่ และบอกว่าอยูอุบลฯ ฟังเพลงในวิทยุก็เพราะดี จะหาฟังอยู่พอดี จะมาเข้ากระทู้นี้บ่อยๆเพื่อมาฟังล่ะกัน

เข้ามาก็ได้ฟังเพลงเพราะจริงๆนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กุมภาพันธ์ 2008 โดย นายเอ » บันทึกการเข้า

Nikon D810
yongnuo 35mm. f/2
Nikkor 50mm. f/1.8G
Tamron 70-200mm. f/2.8DI VC
Godox TT865 flash
Nissin Di700 flash
ออนซอน

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 »

น้องมดเขาเป็นคนนิสัยดีครับ  มีสัมมาคารวะ เจอผมที่ไหนเขาก็ยกมือไหว้ผมทุกครั้ง  เพราะสมัยที่เป็นครูอยู่บ้านนอกพานักเรียนไปประกวดร้องเพลงอยู่หลายเวที  พ่อเขาก็เป็นครูประถมฯ อยู่ใกล้ ๆ กับโรงเรียนผม  และทุกครั้งที่พานักเรียนไปประกวด  ก็ต้องเจอน้องมดทุกครั้ง  มีความพยายามดีมากครับ

หนุ่มอีสาน...ลูกหลานเมืองดอกบัว..อุบลราชธานี
ผู้ว่าการบ้านออนซอน
VIP Member

จิตพิสัย: 95

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 »

ฮะแอ้ม .....   

เยี่ยมชม Website ห้องบันทึกเสียง .  www.yellowstudio.us

มาเหนือเมฆ
Full Member

จิตพิสัย: 9

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 »

สาวอุบล ริมฝีปากสวยทุกคน นะ เวลายิ้มๆๆๆ ประทับใจจริงๆ (กระผ๊มเคยแอบชอบตั้งแต่สมัยเรียนเทคโนโคราชแล๊ว) Afro
สมชายทุมอาริยะ
VIP Member
Sr. Member

จิตพิสัย: 12

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 »

คืออยากมีโอกาสแบบ.......นี้มั้งหน้อครับ

+ ค ลิ นิ ก พ ร ร ณี
<< จงทำวันนี้ให้ดีที่สุด >>
VIP Member
Hero Member

จิตพิสัย: 20

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 »

...คำเตือน!!!!
       ขอให้เวบมาสเตอร์  เอาผมลงมาบังส่วนที่คิ้วต่ำๆนั้นด้วย และอีกอย่างถ้าหลีกเลี่ยงได้อย่าถ่ายคู่กะเด็กๆ มันดูเหมือนปู่กะหลานยังงัยไม่รู้...ฮิฮิฮิ  อย่าฟ่าวสูนเด้อ  เว่าหยอกซือๆ...5555555
       อะแฮ้มมม...ผมทายไว้เลยว่า  น้องมดต้องดังตามต่ายแน่นอน  เสียงแจ๋วมากๆเลย ผมชอบคับ

หนุ่มนากระแซง
VIP Member

จิตพิสัย: 246

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 »

เสียดายยยยยยยยยยยยยยยยยย.....................................

เสียดาย ครูโอ๊ตไม่ยอมโอบไหล่   Kiss
อาติ๊ด
arthit 29 เจ้าเดิม..ใจเดิม..นะครับ
VIP Member

จิตพิสัย: 55

14

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 »

สวย มีความสามารถ ขอเป็นแรงใจ Smiley
คนอุบลบ้านเดียวกัน สนับสนุน
ฟังเสียงแนวคล้าย ๆ ดอกรัก + น้องณัฐ วิชุอร

....สิ่งที่แน่นอน คือความไม่แน่นอน นะ ควรทำทุกวันให้ดีที่สุด....
ออนซอน

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 »

เสียดายยยยยยยยยยยยยยยยยย.....................................

เสียดาย ครูโอ๊ตไม่ยอมโอบไหล่   Kiss

กล้องเยอะน่ะครับ  เดี๋ยวน้องเขาจะมัวหมอง  Wink

ออนซอน

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 »

...คำเตือน!!!!
       ขอให้เวบมาสเตอร์  เอาผมลงมาบังส่วนที่คิ้วต่ำๆนั้นด้วย และอีกอย่างถ้าหลีกเลี่ยงได้อย่าถ่ายคู่กะเด็กๆ มันดูเหมือนปู่กะหลานยังงัยไม่รู้...ฮิฮิฮิ  อย่าฟ่าวสูนเด้อ  เว่าหยอกซือๆ...5555555

ขอบคุณครับสำหรับคำเตือน  Wink

ก็ผมรักเด็กนี่ฮะ   Grin 

ฒาฬา ซุขั่ยโฑ
Producer MixGM_EDIT
VIP Member
Hero Member

จิตพิสัย: 34

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2008 »

ขอ มิดี้ไฟ ด้วยครับ   Grin Grin
บ่าวลำชี
: เกิดมาลุย
สมาชิกบ้านออนซอน
*

จิตพิสัย: 0

เกิดมาลุย

« ตอบ #12 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2008 »

เสียดายจังเลย คอนเสริตดอกบัวเกมส์ ไม่ได้มาร่วมด้วย เพราะติดงานที่กรุงเทพ
คิดถึงมด เหมือนเดิมนะ  ดีใจด้วยที่เพื่อน  ตามหาฝันจนเจอ  สู้ สู้ เป็ฯกำลังใจให้
  แต่ อิจฉาครูโอ๊ดจังเลย

ลูกผู้ชายใจเกินร้อย
ปอดอ้อยซ้อย
หนุ่มน้อยเมืองอุบล (บ่าวอุบล  คนเขื่องใน)
ครูสังข์
เขยอุบล...คนร้อยเอ็ด....
VIP Member
Full Member

จิตพิสัย: 6

สเปย์โต ร.ว.๒๘

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2008 »

เสียงดีครับ....ยินดีกับลูกหลานลุ่มนำชี..ชาวอำเภอเขื่องใน...ขอให้มีชื่อเสียงโด่งดังสมความตั้งใจครับ..
VIP Member
Sr. Member

จิตพิสัย: 12

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2008 »

คิดเหมือนผมไหมนะครับ คุณพี่ตุ้มครับ เอ๊ะว่าแต่ผมคิดอะไรออกไปนี้ครับ เสียงดีครับก็ได้ฟังจากแถวๆนี้แหละครับ นอกนั้นแถวบ้านดีเจยังไม่ค่อยนำมาเปิดเลยครับ สงสัยกว่าจะมาถึงคงออกอัลบั้มชุดแรกไปแล้วมั้งนะครับ(มักจะเป็นแบบนั้น)

นายเอ
Nikon
VIP Member

จิตพิสัย: 79

« ตอบ #15 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2008 »

อีกไม่นานผมจะออกเทปครับ  ใครอยากกอด  อยากหอมเชิญเลยครับ  ครั้งแรก15  มีนา      ต่อไป5 เม ษา
ผมรอดตัวแล้วครับ............

Nikon D810
yongnuo 35mm. f/2
Nikkor 50mm. f/1.8G
Tamron 70-200mm. f/2.8DI VC
Godox TT865 flash
Nissin Di700 flash
คนบ้านกง
Full Member

จิตพิสัย: 7

« ตอบ #16 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2008 »

นึกว่า อภัสรา...(ยิ้ม)ดูไปดูมาเหมือนที่บ้านเลย
ปากแดงคือกัน...
ฒาฬา ซุขั่ยโฑ
Producer MixGM_EDIT
VIP Member
Hero Member

จิตพิสัย: 34

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 มีนาคม 2008 »

ขอไฟมิดี้โด่นโด้ย!!  Angry Angry
ออนซอน

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 มีนาคม 2008 »

ขอไฟมิดี้โด่นโด้ย!!  Angry Angry

อยากได้เหมือนกันครับท่านพี่...
ฝากทำหน่อยซิครับ  Afro

สาวอุบล
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 21 มีนาคม 2008 »

ขอบคุณหลายๆ นะคะ ที่เป็นแรงใจให้   " มด อุบลมณี"  1 ในศิลปินจากโครงการ " น้องใหม่ไต่ดาว "  จากแกรมมี่โกลด์
ตอนนี้กำลัง บันทึกเสียงกับงานเพลงที่ 2 พร้อมวางแผง วันที่ 24 เมษายน 2551 นี้ทั่วประเทศ

แนวได๋กะฝากแหน่เด้อค่ะลูกหลานบ้านเฮา

เอาภาพสวย ๆ มาให้ชมค่ะ เมื่อ 13 กพ 51 จากรั้วรามคำแหง วันแห่งความสำเร็จ ของ " มด อุบลมณี" โดยมีพี่ต่าย มาให้กำลังใจ
สาวอุบล
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 21 มีนาคม 2008 »

dv-sound
Jr. Member
**

คนใต้..ใจดีมีน้ำใจ ห่วงใย ปรารถนาดี (นี้คือ djคนจน

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 มีนาคม 2008 »

ฝากถึงสาว...อุบล ส่งเพลงมาซิครับ เดี๋ยวเปิดเชียร์ให้ทางสถานนี แนวเสียงคล้าย ต่าย อรทัย ไม่แน่อาจติดชาร์ททางใต้ก็ได้...เป็นกำลังใจให้ 100%
สาวอุบล
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 21 มีนาคม 2008 »

รบกวนทิ้ง ที่อยู่ไว้นะคะ เดี๋ยวจัดส่งให้

กราบขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ
Bank
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 21 มีนาคม 2008 »

เสียงดี...ครับ..ขอเป็นกำลังใจให้ Smiley
dv-sound
Jr. Member
**

คนใต้..ใจดีมีน้ำใจ ห่วงใย ปรารถนาดี (นี้คือ djคนจน

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 มีนาคม 2008 »

ขออนุญาต ฝากที่อยู่ให้คุณ มด ครับ ส่ง อ.เกียรติศักดิ์  กิจเวช dv studio&sound satun 258 ม.2 ต.คลองขุด อ.เมือง จ.สตูล 91000 หรือ dv-sound@hotmail.com...........
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์