เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สถิติการใช้งานฟอรั่ม:
จำนวนตอบกระทู้ทั้งหมด: 100,625
จำนวนหัวข้อทั้งหมด: 10,036
จำนวนสมาชิกทั้งหมด: 4,042
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรม karaoke 2 ค่าย  (อ่าน 6151 ครั้ง)
โสคารา
Jr. Member
**

จิตพิสัย: 12

« เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008 »

ไปเดินตลาดนัด มีร้านมาขายคอม ด้วย หลายร้าน มีโปรแกมคาราโอเกะขายด้วย
ท่านเชื่อหรือไม่  มีโปแกรม ยอกฮิต ด้วย   มีเอ็กทีม 2.38 แคก-   คาราไรส์ 3 แคก ขาย ใส่แผ่นซีดี พร้อมชาวด์ฟอน แผ่นละ 1000 บาท
รับลงให้เสร็จ  ผมตกใจคิดว่า  นี่มันอะไรกัน   ต่อไป เราจะมีโปรแกรมดีๆ   ใหม่ๆ  ใช้  กันหรือเปล่า 

เราทำได้ ถ้าเราตั้งใจจริง สักวันคงเป็นของเรา
นายเอ
Nikon
VIP Member
สมาชิกรุ่นบุกเบิก

จิตพิสัย: 79

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008 »

Sad

Nikon D800 FX
Nikkor 18-35mm. f/3.5-4.5 ED
Nikkor 50mm. f/1.8G
Tamron 70-200mm. f/2.8DI
Nikon SB700
seamore
Jr. Member
**

จิตพิสัย: 17

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008 »

ไปเดินตลาดนัด มีร้านมาขายคอม ด้วย หลายร้าน มีโปรแกมคาราโอเกะขายด้วย
ท่านเชื่อหรือไม่  มีโปแกรม ยอกฮิต ด้วย   มีเอ็กทีม 2.38 แคก-   คาราไรส์ 3 แคก ขาย ใส่แผ่นซีดี พร้อมชาวด์ฟอน แผ่นละ 1000 บาท
รับลงให้เสร็จ  ผมตกใจคิดว่า  นี่มันอะไรกัน   ต่อไป เราจะมีโปรแกรมดีๆ   ใหม่ๆ  ใช้  กันหรือเปล่า 

ส่วนตัวผมนะครับ การทำอย่างนี้คนที่กล้าเอามาขาย ถือว่า แย่มาก ๆ ครับในเรื่องของคุณธรรมครับ
ฅนคอน
VIP Member

จิตพิสัย: 59

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008 »

การพัฒนาโปรแกรม ยังคงมีอยู่ต่อไป

และต้องมีการเพิ่มมาตรการการป้องกันเพิ่มขึ้นไปอีก

และก็ต้องมีบุคคลที่พยายาม crack ตัวโปรแกรมออกมา เพื่อประกาศให้รู้ว่า ยังมีช่องโหว่ให้ crack

และผู้เขียนโปรแกรม ก็ออกมาตรการใหม่มาป้องกันอีก

และมีผู้เห็นแก่ได้ copy ลงแผ่นขาย หาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง

ซึ่งผู้ที่ crack ได้ ก็ไม่ได้อะไรเลย

มันเป็นวัฏจักรของโลก cyber

อุดหนุนคนเขียนโปรแกรมเถอะครับ จะได้มีกำลังใจ พัฒนาโปรแกรมดี ๆ ให้เราใช้หากิน ใช้ร้องรำทำเพลงในหมู่เพื่อพ้องน้องพี่กันไปนาน ๆ

หมายเหตุ

ตัว Crack ผมมีหมดทุกตัว แต่..........

เมื่อเปิดเครื่อง เปิดใช้โปรแกรม จะมีการถามหาที่อยู่ของโปรแกรม และเครื่องก็จะเกิดปัญหา

ผมต้อง setup โปรแกรมใหม่ จัดระเบียบ file ใหม่

มันคุ้มค่ากันไหม กับความรู้สึกที่เสียไป

สุดท้าย ผมก็ลบทิ้งออกไปจากเครื่องหมดแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิถุนายน 2008 โดย ฅนคอน » บันทึกการเข้า
ฅนคอน
VIP Member

จิตพิสัย: 59

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008 »

ส่วนตัวผมนะครับ การทำอย่างนี้คนที่กล้าเอามาขาย ถือว่า แย่มาก ๆ ครับในเรื่องของคุณธรรมครับ

ทุกวันนี้ คำว่า "คุณธรรม" มันหมดไปจากสังคมไทยแล้วครับ

ทุกวันนี้ มันมีแต่คำว่า ใครมือยาวสาวได้สาวเอา

เพราะอะไรนั่นหรือครับ

เพราะคนไทยสมัยนี้ นับถือเงินคือพระเจ้า

เบื่อ แต่ต้องทน

เพราะถือว่า "เกิดมาใต้ร่มพระบารมี ขอทำดีเพื่อแผ่นดินเกิด"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2008 โดย ฅนคอน » บันทึกการเข้า
จูเนียร์
ใครว่าชีวิตนี้... เปลี่ยนผันไม่ได้
VIP Member
Hero Member

จิตพิสัย: 21

14

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008 »

ถึงจะมีโปรแกรมแคร็กออกมา แต่ก็สู้ของแท้ไม่ได้หรอกครับ ตอนนี้ยังเห็นมีคนสั่งซื้อของแท้อยู่ตลอดเลย ออกงานที่ไร ก็มาถามว่าเป็นโปรแกรมอะไรซื้อได้ที่ไหนเพราะทำวงอยู่เหมือนกัน  Smiley
นายเอ
Nikon
VIP Member

จิตพิสัย: 79

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008 »

ขอเป็นกำลังใจครับ ตอนนี้เพิ่งเล่น Extream ก็ยอมรับว่า กว่าจะเป็นโปรแกรมตัวนี้ได้ก็ต้องใช้ความพยายามมากเลยละ

ผมทดสอบโปรแกรม เพื่อหาแนวทางการพัฒนา ซึ่งยอมรับว่า

แทบไม่มีจริงๆสำหรับข้อบกพร่อง สบบูรณ์แบบ ได้ดั่่งใจ

สามารถเล่นซาวด์ฟ้อนตัวไหนก็ได้ ก็สามารถทำให้เสียงออกมาดี

ลูกเล่นแพรวพราวเหลือเกิน  นี่แหละความพยายามของผู้สร้าง

แล้วนี้หรือ...ผู้ที่หวังประโยชน์และกอบโกย บนความลำบากของคนอื่น

แม้สังคมวันนี้คนไทยยังเป็นอย่างนี้อยู่ แต่ก็เชื่อว่ากำลังใจก็ยังมีอยู่ สำหรับผู้ผลิตทุกท่าน

ขอเป็นกำลังใจในการพัฒนาต่อไปนะครับ  Afro

Nikon D800 FX
Nikkor 18-35mm. f/3.5-4.5 ED
Nikkor 50mm. f/1.8G
Tamron 70-200mm. f/2.8DI
Nikon SB700
เด็กเมืองน่าน
Hero Member

จิตพิสัย: 3

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008 »

ผมก็เป็นคนนึงที่อยากใช้เอ๊กตรีมครับ แต่ติดขัดเรื่องบ
ผมไม่เคยใช้ตัวปลอมเลย.. ผมใช้แต่คาราไลท์ (ใช้แทนไปก่อน)

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
+ ค ลิ นิ ก พ ร ร ณี
<< จงทำวันนี้ให้ดีที่สุด >>
VIP Member
Hero Member

จิตพิสัย: 20

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008 »

...คุณธรรมลดลง ความเห็นแก่ตัวเพิ่มขึ้น...เวรกรรม ขอแช่งให้ตระกูลโค-ตรเง้ามันฉิบหาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิถุนายน 2008 โดย + ค ลิ นิ ก พ ร ร ณี » บันทึกการเข้า

อาติ๊ด
arthit 29 เจ้าเดิม..ใจเดิม..นะครับ
VIP Member

จิตพิสัย: 55

14

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008 »

ผมก็อยากเล่นนะครับ แต่ไม่มีงบ ได้ยินแต่เค้าพรรณา
ถึงจะมีก็เอาไว้ใช้ ไม่กล้าเอาไปขายหรอกครับ อายเค้า...ว่ามั๊ยครับ

....สิ่งที่แน่นอน คือความไม่แน่นอน นะ ควรทำทุกวันให้ดีที่สุด....
ยุทธเดช
VIP Member

จิตพิสัย: 54

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008 »

ขอบคุณครับที่แบ่งปัน

(  ขอยืมนะครับพี่ผู้ใหญ่)

จะนะ   นะจ๊ะ
ไผ่
Jr. Member
**

จิตพิสัย: 7

ความสงบสยบความเงียบ !!

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008 »

กรรมจะตกอยู่ที่ผู้กระทำเสมอ ไม่ว่าชาตินี้ หรือชาติไหนๆ อาจจะไม่ใช่เดียวนี้ แต่ก็ไม่แน่ อาจจะเป็นพรุ่งนี้
เราพี่น้องคนไทย จงทำดีอย่างที่เคยทำเรื่อยไป และตลอดไปเถิดครับ

บ่าววานร
สมาชิกบ้านออนซอน
*

จิตพิสัย: 0

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2008 »

อยากได้เหมือนกันครับ ติดเรื่องงบ
elvis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2008 »

Angry Undecided Grin
คนหนองบัว
VIP Member
Sr. Member

จิตพิสัย: 17

คนขอนแกน โด่ยกำเหนิด เกิด และใย่ยูหนี่ บ่หนีไปใ

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2008 »

ท่านเชื่อหรือไม่  มีโปแกรม ยอกฮิต ด้วย   มีเอ็กทีม 2.38 แคก-   คาราไรส์ 3 แคก ขาย ใส่แผ่นซีดี พร้อมชาวด์ฟอน แผ่นละ 1000 บาท
รับลงให้เสร็จ  ผมตกใจคิดว่า  นี่มันอะไรกัน   ต่อไป เราจะมีโปรแกรมดีๆ   ใหม่ๆ  ใช้  กันหรือเปล่า 

น่าจะสกิดท่าโปลิศ ดูนะ

มักดนตรีเป็นชีวิตจิตใจ แต่เล่นบ่ได้เรื่อง ...ลิงกะบ่อยากฟัง
ชอบเครื่องเสียงยิ่งกว่าเมีย แต่บ่มีเงินแต่งกับมัน
สุดท้าย มักคะหนาด คาราโอเกะ แต่บ่เคยร้องจักเทื่อ......
หนุ่ม(ใหญ่)หน้ามล คนสุพรรณฯ
VIP Member
Hero Member

จิตพิสัย: 36

« ตอบ #15 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2008 »

ผมใช้ไอ้นี่....

ถนอมน้ำใจคนคิด

ส่งเสริมคนที่อยากให้...สบายใจทั้งเราและเขา Grin Grin
หนุ่มนากระแซง
VIP Member

จิตพิสัย: 246

« ตอบ #16 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2008 »

มีแผ่นโปรแกรม bomusic karaoke ขายที่ไหนบ้างไหมครับผมจะไปซื้อ
มานพ
VIP Member

จิตพิสัย: 354

คำเตือน การดื่มสุรา ทำให้สุรา "ลดลง"

« ตอบ #17 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2008 »

มีแผ่นโปรแกรม bomusic karaoke ขายที่ไหนบ้างไหมครับผมจะไปซื้อ

download ฟรี  Grin

สนใจซื้อ eXtreme Karaoke ราคา 2,000 บาท ประกอบด้วยโปรแกรม+ฮาร์ดล็อค+ซาวด์ฟร้อนท์
ไม่มีเพลงแถมนะครับ คุณบุคคลทั่วไ
พี่ตุ้ม
VIP Member

จิตพิสัย: 94

« ตอบ #18 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2008 »

เอาไว้กล่อมลูกเหรอ Grin Roll Eyes
Plaloma1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2008 »

อิอิ.. น้องวัติ ลองหาดูตามแผงตลาดนัด  ที่ขายปลาหมึกย่าง นะครับ น่าจะมีแจก  Grin Grin Grin
..ขอแสดงความยินดีกับหลานคนใหม่ด้วยนะครับ..

น่าเห็นใจ น้องวิทยา eXtreme และ คุณนิติ KaraLight เป็นอย่างยิ่งครับ (ต้องขออภัยครับ ถ้าเอ่ยชื่อผิด)
ขอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อครับ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2008 โดย ภาณุมาศ » บันทึกการเข้า
นายเปี๊ยก
VIP Member

จิตพิสัย: 98

HL: 2C8DA523

« ตอบ #20 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2008 »

download ฟรี  Grin

ไม่ชอบของฟรีครับ  Grin

คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ ขณะที่คุณพิมพ์ข้อความ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้

โดน

...ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องเถอะครับ...
อ๊อด ลำพูน
VIP Member
Full Member

จิตพิสัย: 62

« ตอบ #21 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2008 »

ผมมีครับขายแผ่นละ 5000 บาทครับ โปรแกรมดี มีอะไรในนั้นเยอะไปหมดเลยครับ   Afro Afro Afro Afro Afro Afro
อยากได้จริงๆคงต้องขับรถมาซื้อที่ ลำพูน ได้เลยครับ คุณพ่อคนใหม่
โปรแกรม bomusic karaoke แผ่นของผม เป็นของแท้จริงๆครับ ไม่ได้ไป แคร็ก ใครมา 100 %   Grin Grin Grin
Si@m REc
Jr. Member
**

จิตพิสัย: 10

« ตอบ #22 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008 »

คุณ โสคารา ผมอยากไปซื้อจังเลย จังหวัดใหน น๊อ บอกหน่อยครับ ราคาถูกดี
แสบสันต์...
MAN in NURSE
VIP Member
Jr. Member

จิตพิสัย: 1

14

« ตอบ #23 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2008 »

ใช้ของแท้ครับ...สะดวกใจกว่า Cool Cool Cool

.....เด็กหนุ่มจากลุ่มน้ำปาว.....
หนุ่มเมืองยศ
สมาชิกบ้านออนซอน
*

จิตพิสัย: -1

« ตอบ #24 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2008 »

สาธุ..ธุ..ธุ..  ขอให้เป็นดังแช่ง..คนไร้..ครูทำ  ขโมยของคนอื่น ขอให้ฉิบหาย..แต่ส่วนมาที่เห็น มีแต่รวยบรรลัย
    ผมคนชอบของแท้ ยังใช้ของแท้ และสนับสนุนผู้พัฒนาโปรแกรม  ...จากแฟนพันธุ์แท้ของ  extreme..
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์