เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สถิติการใช้งานฟอรั่ม:
จำนวนตอบกระทู้ทั้งหมด: 100,713
จำนวนหัวข้อทั้งหมด: 10,046
จำนวนสมาชิกทั้งหมด: 4,042
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำกล่าวงานแต่งที่เยี่ยมจริง  (อ่าน 16153 ครั้ง)
หนุ่มริมโขง
คอแป๊ป เดียว...เด้อ
VIP Member
Full Member

จิตพิสัย: 3

14

« เมื่อ: 24 มีนาคม 2009 »

คำกล่าวงานแต่งที่เยี่ยมจริง.....ครายร้อนครับ ร้อนมากแถวบ้าน... Grin
เมล์จากเพื่อน ซ้ำขอ อำภัย
ในงานแต่งงานงานหนึ่ง ในขณะที่ดื่มกินกันไปได้สักพักใหญ่
พิธีกรในงานก็เชิญคู่บ่าวสาวขึ้นเวทีเพื่อกล่าวอะไรเล็กๆน้อยๆ
เป็นการขอบคุณแขกที่ให้เกียรติมาร่วมงานแต่ง
เจ้าบ่าวที่เริ่มจะได้ที่ก็ขึ้นกล่าวทันที ว่ากันเป็นกลอนเลย
       " วันนี้ดีใจ จะได้เมีย
          หลังจากที่ ได้เสียกันหลายหน
          วันนี้จะมีเมีย เป็นตัวตน
          ขอบใจแขก ทุกคนที่มางาน "

พอกล่าวจบเท่านั้น พวกเพื่อนๆเจ้าบ่าวปรบมือกันเกรียวกราว
ต่างก็พูดกันขรมว่า " มันแน่จริงๆว่ะ...เพื่อนกู "

ฝ่ายเจ้าสาวก็รู้สึกอับอายและเสียหน้าเป็นอย่างยิ่ง จึงกล่าวขอบคุณ
บรรดาแขกที่มาร่วมงานด้วยเสียงหวานๆน่ารักว่า..." เช่นกันค่ะ "
        " วันนี้ดีใจ จะได้ผัว
           หลังจากที่ เสียตัวมาหลายหน
           ในวันนี้จะมีผัว เป็นตัวตน
           แต่เป็นคน ที่เท่าไหร่...ไม่ได้จำ "
   Grin
นายยอด
o.สู้ทุกลมหายใจเข้าออก.o
VIP Member
สมาชิกรุ่นบุกเบิก

จิตพิสัย: 67

<<HS7ADD>>

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009 »

Evil Evil Evil

ฮ่าๆๆ แล้วก็เลิกกันหลังจากจบงานเลี้ยง  Grin

เด็กบางมด
[ HS4PMH ]
VIP Member

จิตพิสัย: 51

วิศวะพอกะเทิน

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009 »

เหอๆๆ

ป๋ากันทันที

Cheesy Cheesy

ออนซอน ออนซอน รักและศรัทธา ความรักมิเคยร้างลา งดงามหนักหนาเป็นตาสะออน
อยู่ไกลแค่ไหนก็ไม่หวั่นไหวไม่เคยสั่นคลอน มิตรภาพแห่งบ้านออนซอนมิเคยร้าวรอนจากใจ
จูเนียร์
ใครว่าชีวิตนี้... เปลี่ยนผันไม่ได้
VIP Member
Hero Member

จิตพิสัย: 21

14

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009 »

ทำใจลำบาก  Grin
หนุ่มนากระแซง
VIP Member

จิตพิสัย: 246

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009 »

แป่ววววววววววววววว  Cheesy

อ้ายบ่ถือดอกน้อง เพราะอ้ายก็เมีย 4 ลูก 1  Grin
คุณชายโสด
ผุ้ชายมีน้อย โปรดใช้สอยอย่างประหยัด...นะครับ คุณผู้หญิง
VIP Member

จิตพิสัย: 36

ดีใจที่ได้มีวันนี้ครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 »

ผมจะจำไว้ใช้ครับ  อิอิ

.............ขอบคุณครับ..............ขอโทษทุกความรู้สึก............มันเป็นเพียงอารมณ์ชั่ววูบ  ไม่มีเจตนาครับผม

พี่ตุ้ม
VIP Member

จิตพิสัย: 96

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 »

Grin Grin Grin
อู๊ด โคจร
VIP Member

จิตพิสัย: 146

คนลำ'มาศ พลัดถิ่น (You'll never drunk alone)

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 »

ผมคนไม่มีเมีย

คนอีสานบ่ลืมถิ่น กินข้าวเหนียวใช้มือ
lin121
สมาชิกบ้านออนซอน
*

จิตพิสัย: 1

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 »

ไม่เชื่อ  Tongue

บัวลอย
VIP Member
Hero Member

จิตพิสัย: 130

สังกัด มอ.พันสี่

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 »

แต่ผมเชื่อ ครับ  Grin

เรามาช่วยกันใช้ชื่อเป็นภาษาไทย เพื่อเป็นเอกลักษณ์ของบ้านออนซอนกันนะครับ  เรียนเชิญ ที่ http://www.onsorn.com/forum/index.php?topic=6124.0
แล้วพิมพ์ตามบรรทัดด้านล่างนี้ครับ (สำหรับผู้ที่จะลอกแบบผม)
กรุณาเปลี่ยนชื่อจากเดิม..(ภาษาต่างด้าว)..เป็นใหม่..(ภาษาไทย)..ขอบคุณครับ
วัฒนาพงษ์
ระวานะนา ภาริยาตามา ทุขาจะมา
VIP Member
Jr. Member

จิตพิสัย: 2

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 »

ทำให้นึกขึ้นมาได้ ผมเคยไปเล่นงานแต่งงานครั้งหนึ่ง ทุกอย่างไปได้สวย พอกล่าวขอบคุณแขกเสร็จเป็นเรื่องเลย พิธีกรเชิญ เชิญเจ้าบ่าว เจ้าสาว เปิดฟลอร์ลีลาศ(พิธีกรไฮโซหน่อย)เจ้าบ่าวไม่ถนัด(ไม่เป็น) เลยเชิญประธานในพิธีออกกับเจ้าสาว พอเพลงจบ ไม่ทราบเจ้าบ่าว-เจ้าสาวหายไปใหน งานก็ดำเนินไปเรื่อยๆ จนจบ ถึงทราบว่าลากกันไปตบตีกลางสนาม เพราะความหึงหรืออายหรือไงไม่ทราบ พิธีแต่งภาคเช้าวันต่อมาล้มครับเลิกกันไปเลย ฟ้องร้องกันอยู่หลายปี ดีนะที่ผมเรียกค่าดนตรีไว้แล้ว

แมงเกียดำ
น้องแป้ง
VIP Member

จิตพิสัย: 154

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 »

ต้องลองใช้ดูมั่ง ว่าแต่ จะใช้กับใครหละ Grin Grin
อู๊ด โคจร
VIP Member

จิตพิสัย: 146

คนลำ'มาศ พลัดถิ่น (You'll never drunk alone)

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 »

ทำให้นึกขึ้นมาได้ ผมเคยไปเล่นงานแต่งงานครั้งหนึ่ง ทุกอย่างไปได้สวย พอกล่าวขอบคุณแขกเสร็จเป็นเรื่องเลย พิธีกรเชิญ เชิญเจ้าบ่าว เจ้าสาว เปิดฟลอร์ลีลาศ(พิธีกรไฮโซหน่อย)เจ้าบ่าวไม่ถนัด(ไม่เป็น) เลยเชิญประธานในพิธีออกกับเจ้าสาว พอเพลงจบ ไม่ทราบเจ้าบ่าว-เจ้าสาวหายไปใหน งานก็ดำเนินไปเรื่อยๆ จนจบ ถึงทราบว่าลากกันไปตบตีกลางสนาม เพราะความหึงหรืออายหรือไงไม่ทราบ พิธีแต่งภาคเช้าวันต่อมาล้มครับเลิกกันไปเลย ฟ้องร้องกันอยู่หลายปี ดีนะที่ผมเรียกค่าดนตรีไว้แล้ว

อ้าว ป๋าเองเหรอครับที่ไปเล่นงานแต่งผมคราวนั้น วัดธ่อ จุดใต้ตำตอจริงๆ

คนอีสานบ่ลืมถิ่น กินข้าวเหนียวใช้มือ
วัฒนาพงษ์
ระวานะนา ภาริยาตามา ทุขาจะมา
VIP Member
Jr. Member

จิตพิสัย: 2

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 เมษายน 2009 »

อ้าว ป๋าเองเหรอครับที่ไปเล่นงานแต่งผมคราวนั้น วัดธ่อ จุดใต้ตำตอจริงๆ
ถึงว่า ตะหงิดๆอยู่ว่าหน้าเมือนใครน๊า..

แมงเกียดำ
วิริเยน
VIP Member
Hero Member

จิตพิสัย: 59

15 หยกๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 เมษายน 2009 »

เพลงที่ควรร้องในวันแต่งงาน.....เธอเป็นใครมาจากไหนไม่สำคัญ เมื่อเธอเป็นของฉัน ฉันก็ต้องรักเธอ จะมีชายหลายคนคอย.................(ความสาวไม่สำคัญ)

น่าจะเข้ากับคำกล่าวข้างบนนะครับ.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์