เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สถิติการใช้งานฟอรั่ม:
จำนวนตอบกระทู้ทั้งหมด: 101,059
จำนวนหัวข้อทั้งหมด: 10,102
จำนวนสมาชิกทั้งหมด: 3,723
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำตกทุ่งนาเมืองกับเถาวัลย์ยักษ์..ที่ถูกซ่อนเร้น  (อ่าน 8626 ครั้ง)
ออนซอน
หนุ่มเมืองดอกบัว..อุบลราชธานี
Administrator
สมาชิกรุ่นบุกเบิก

จิตพิสัย: 166

:-:-: Webmaster :-:-:

« เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 »

น้ำตกทุ่งนาเมืองกับเถาวัลย์ยักษ์..ที่ถูกซ่อนเร้น

น้ำตกทุ่งนาเมืองเป็นอีกหนึ่งในน้ำตกที่ถูกซ่อนเร้นไว้เคียงคู่กับเถาวัลย์ยักษ์ อายุนับพันปี น้ำตกแห่งนี้ก็อยู่ในเส้นทางเดียวกันกับ น้ำตกสร้อยสวรรค์ น้ำตกแสงจันทร์ ทางเดินทางต่อไปอีกสัก ๑ กม. ก็จะถึงน้ำตกทุ่งนาเมือง  แต่หลายคนและหลาย ๆ ทัวร์มักจะไปสิ้นสุดอยู่ที่น้ำตกแสงจันทร์แล้วเดินทางกลับ ถ้าท่านยังจำโฆษณาเหล้ายี่ห้อรีเจนซี่ได้ ก็จะจำภาพเถาวัลย์ยักษ์ที่ปรากฎอยู่ในภาพยนต์โฆษณาต่อจากภาพของน้ำตกแสงจันทร์ได้นะครับ

วันที่ผมเดินทางไปนั้นบรรยากาศเป็นใจเอามากทีเดียว คือครึ้มฟ้าครึ้มฝนไปตลอดทาง ฝนตกปรอย ๆ เป็นระยะตั้งแต่ออกจากน้ำตกสร้อยสวรรค์ น้ำตกแสงจันทร์ ไปจนถึงน้ำตกทุ่งนาเมืองแห่งนี้  น้ำตกทุ่งนาเมืองอยู่ติดถนนสายหลักเลยครับ  ไม่ต้องเลี่ยวเข้าไปเหมือนน้ำตกทั้งสองที่กล่าวข้างต้น  พอพบป้ายนี้ท่านก็หาที่จอดเลยครับ

บริเวณทางเดินลงน้ำตกครับ  เดินไปแค่ ๔๐ เมตร ก็จะพบน้ำตกฯ รอท่านลงไปเยี่ยมชม แต่ก่อนลงไปขอกับภาพซักหน่อย

ภาพมุมกว้างของน้ำตก

ทิวทัศน์โดยรอบน้ำตก

ดอกไม้ป่า ณ บริเวณจุดชมวิว

ระหว่างเดินลงไปตามบันไดชั้นแรก ก็จะพบกับเถาวัลย์ยักษ์

ทางชันนิดหน่อย แต่ก็ปลอดภัยครับถ้าไม่ประมาท เดินลงไปหาน้ำตกกันเลยครับ

เป็นไงบ้างครับ  เห็นภาพแล้วก็คงจะอยากเห็นด้วยตาตัวเองหรือยัง หน้าฝนอย่างนี้ น้ำเยอะดีครับ รีบ ๆ ไปกันนะครับ
แล้วอย่าลืมเก็บภาพมาฝากด้วยนะครับ

หนุ่มอีสาน...ลูกหลานเมืองดอกบัว..อุบลราชธานี
devid44
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2009 »

เคยไปกินข้าวป่านานแล้วครับ  แถวนั้นมีลำธารสวยๆ เยอะครับ
ลูกทุ่งสมใจนึก
VIP Member
Full Member

จิตพิสัย: 12

สมาชิกสมาคมวงดนตรีและหางเครื่องจังหวัดกาญจนบุรี

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2009 »

สวยงามมากครับ
แต่ภาพตัวหนังสือที่มาจาก www.น่าจะอยู่ต่ำลงมาด้านล่างเพื่อไม่บังธรรมชาติที่สวยงาม(ตำหนิเว็บอื่นนะครับ เว็บเราวางตัวหนังสือสวยแล้วครับ)

วงดนตรีลูกทู่งสมใจนึก 74/4 ม.13 บ้านตลาดเขต ต.รางหวาย อ.พนมทวน จ.กาญจนบุรี รับถ่ายรูป-วีดีโอ ทั่วประเทศ โทร.089-2057102
คลิ๊กตรงนี้ เพื่อไปดูวีดีโอสาธิตการใช้โปรแกรมคาราโอเกะที่เสียงคล้ายดนตรีเล่นสดครับ
ออนซอน
หนุ่มเมืองดอกบัว..อุบลราชธานี
Administrator

จิตพิสัย: 166

:-:-: Webmaster :-:-:

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2009 »

แต่ภาพตัวหนังสือที่มาจาก www.น่าจะอยู่ต่ำลงมาด้านล่างเพื่อไม่บังธรรมชาติที่สวยงาม(ตำหนิเว็บอื่นนะครับ เว็บเราวางตัวหนังสือสวยแล้วครับ)

ขอบคุณครับที่แวะชม
แต่ก่อนผมก็ไม่เคยใส่ครับ แต่มีระยะหลังพวกรับทำไวนิล หากินง่ายเกินไป เอาภาพเราไปหากินเยอะครับ

หนุ่มอีสาน...ลูกหลานเมืองดอกบัว..อุบลราชธานี
devid44
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2009 »

ขอบคุณครับที่แวะชม
แต่ก่อนผมก็ไม่เคยใส่ครับ แต่มีระยะหลังพวกรับทำไวนิล หากินง่ายเกินไป เอาภาพเราไปหากินเยอะครับ

จริงครับ อย่างคุณออนซอนพูด พวกนี้หากินง่าย แต่อย่างเรากว่าจะได้ภาพนึง เล่นเอาเหนื่อยครับ
soshikoreashop
Jr. Member
**

จิตพิสัย: 0

ระบบปฏิบัติการ:
Windows XP Windows XP
บราวเซอร์:
Firefox 3.6.10 Firefox 3.6.10

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 »

ทำไมมีแต่น้ำตกสวยๆ เถาวัลย์อันใหญ่มากเลย
วิริเยน
VIP Member
Hero Member

จิตพิสัย: 59

15 หยกๆ

บราวเซอร์:
Firefox 3.6.13 Firefox 3.6.13

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011 »

ภาพสวยมากครับ  ขอบคุณครับ
หนุ่มนากระแซง
VIP Member

จิตพิสัย: 246

Windows 7/Server 2008 R2 Windows 7/Server 2008 R2
บราวเซอร์:
Firefox 4.0.1 Firefox 4.0.1

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2011 »

เครือไม้ เป็นตาปีนเล่นเนาะใหญ่ขนาดเลย
rooodman
สมาชิกบ้านออนซอน
*

จิตพิสัย: 0

บราวเซอร์:
Firefox 5.0 Firefox 5.0

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2011 »

โอ้โฮ สวยจังเลย ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ จ้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์