เกี่ยวกับ ปพ.5

(1/3) > >>

หนุ่มนากระแซง:
  ผมอยากทราบว่าท่านอาจารย์ทั้งหลาย ต้องเขียนใบปพ.5 กันไหมครับ ผมก็เพิ่งจะเจอปีนี้เป็นปีแรก มึนตึ๊บเลย ไม่รู้จะให้เขียนทำไม
แล้วก็เพิ่งรู้เมื่อกี้ว่า ต้องส่งวันที่ 10  นี้แล้ว โอย... จะบ้าตาย ผมยังไม่ได้เขียนซักตัวเลย มันไม่ใช่น้อยๆนะครับ แค่ทำคะแนนก็ปวดหัวแล้ว
อีกอย่างผมก็ยังไม่รู้เลยว่าต้องกรอกอะไรลงไปบ้าง ตอนแรกได้ยินว่าส่งเทอม 2 เลยเฉยๆยังไม่ได้ศึกษา อยากทราบความคิดเห็นของท่านทั้งหลาย
ว่าจำเป็นไหมที่ต้องเขียน ตอนแรกผู้ช่วยไปอบรมมา แกก็ส่ายหน้า ไม่ทำเด็ดขาด แล้ววันนึงแกไม่อยู่ให้ครูอีกคนไปประชุมแทน
พอกลับมา ดันทำรายงานเสนอผอ. โดยไม่ผ่านผู้ช่วยก่อน ผอ.ผมก็เห็นดีเห็นงามว่าควรทำ เซ็นต์คำสั่งให้ทำทันที ขัดไม่ได้ด้วย   :(

tharachdx:
ใบ ปพ.5 ขอภาพเหตุการณ์ด้วนด่วย นึกภาพไม่อ๊อก!!! >:(

ออนซอน:
อ๊าว...ไปอยู่ไหนมาครับหนุ่มนากระแซง ถึงเพิ่งจะเจอปีนี้เป็นปีแรก
ผมเป็นไม้เบื่อไม้เมา  มันมา ๔ ปีกว่าแล้วครับ

รายละเอียดเยอะหน่อยนะ  ถ้าไม่ทำมาตั้งแต่ต้นภาคเรียนหรือต้นปีการศึกษาก็หนักหน่อยครับ
คะแนนยุบยับไปหมด  ทั้งคุณลักษณะที่พึงประสงค์ ทั้งอ่าน เขียน คิดวิเคราะห์

เฮ้อ....ตอนนี้ก็กำลังวุ่นวายกะมันอยู่ครับ  :D

หนุ่มนากระแซง:
  นั่นล่ะครับครูโอ๊ต เดือนที่แล้วประชุมกลุ่มสาระ เห็นหัวหน้าบอกเขาจะเอาเทอม 2 ผมเลยไม่ใส่ใจ
ประชุมก็ไม่ค่อยจะเข้าประชุมกับเขา ตอนนี้งงเป็นไก่ตาแตก จะเขียนอะไรลงไปมั่ง เอาแค่ชื่อนักเรียนก็จะแย่แล้ว
ส่วนใหญ่ไม่มีใครเห็นดีเห็นงามด้วย บางคนจะไม่ทำด้วยซ้ำ ไม่อยากให้มันสำเร็จเขาจะได้ยกเลิก

tunmusic:
อ้างจาก: หนุ่มนากระแซง ที่ 06 ตุลาคม 2006

นั่นล่ะครับครูโอ๊ต เดือนที่แล้วประชุมกลุ่มสาระ เห็นหัวหน้าบอกเขาจะเอาเทอม 2 ผมเลยไม่ใส่ใจ
ประชุมก็ไม่ค่อยจะเข้าประชุมกับเขา ตอนนี้งงเป็นไก่ตาแตก จะเขียนอะไรลงไปมั่ง เอาแค่ชื่อนักเรียนก็จะแย่แล้ว
ส่วนใหญ่ไม่มีใครเห็นดีเห็นงามด้วย บางคนจะไม่ทำด้วยซ้ำ ไม่อยากให้มันสำเร็จเขาจะได้ยกเลิก

เอาเวลาไปทำอย่างอื่นจะดีกว่ามั๊ยครับ  ดีกว่ามานั่งทำ ปพ.5    ขอบอกว่าเซ็งครับกับงานวิชาการ บอกว่าส่งเทอม  2  อยู่ดีๆ  มาบอกใหม่เมื่อวันสองวัน 
ใครมันจะไปทำทัน  ปริ้นรายชื่อแปะก็ไม่ให้แปะ (เซ็งกะบ๊วยดอดคอมครับ)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป